7 ตอบกลับ

แนะนำค่ะ แม่บ้านนี้ใช้รถหัดเดินวงกลมค่ะ ตอนนี้น้อง1ขวบ5เดือนเดินคล่องมากค่ะ มีอีกตัวค่ะจั้มเปอร์ที่กระโดด 2ตัวนี้ทำให้ขาน้องแข็งเร็วค่ะ

ตอนนี้น้อง1ขวบ10เดือนแล้ว ไปโรงเรียนได้แล้วค่ะ พัฒนาดีทุกอย่างค่ะ

บ้านนี้ก็กำลังจะขวบค่ะ ยังไม่เริ่มเดินเองเลย แต่เกาะเดินคล่องเชียว ของบ้านนี้เหมือนน้องจะกลัวล้มอ่ะค่ะ เลยไม่ยอมเดิน

ไม่ต้องเครียดหรอกคะแม่เดียวน้องก็เดินได้หัดให้เดินเกาะ จับมือแม่เพราะว่าลูกเราก็ทำแบบนี้

บ้านนี้เริ่มเดินตอน 1 ขวบ 2 เดือนค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เริ่มเดินตอน 11เดือนครับ

บ้านนี้เดินได้ก้อ 1ขวบ 3เดือนคะ

Super Mum

ปกตินะค่า