1 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้าให้แนะนำ ถ้ายังมีนมแม่ นมแม่ดีที่สุดค่ะ ไม่ต้องสลับเลยก็ได้ค่ะ แต่เอานมแม่ใส่ชวดให้น้องกินเอา นมผงทุกยี่ห้อ ต่างกันที่สรรพคุณค่ะ เราว่าอยู่ที่ตัวเด็กด้วยค่ะ โดยส่วนตัวเราลองมาหลายยี่ห้อค่ะ ให้เน้นดูที่ระบบ ขับถ่ายค่ะ ถ้ากินแล้วถ่ายดี ไม่แข็ง ท้องไม่ผูก ก็น่าจะถูกกันค่ะ เพราะบางคนกินยี่ห้อนี้ดี บางคนก็กินไม่ดีค่ะ 4 ยี่ห้อที่คนนิยม s26 เอนฟา ไฮคิว ดูโปร ค่ะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับฐานะทางการเงินด้วยค่ะ ว่าจ่ายไหวไหม ลองดูค่ะแม่

น้ำนมเราก็น้อย เคยถามหมอ พยายามเอาเข้าเต้าให้ดูดบ่อยๆ กินอาหารจำพวกเรียกน้ำนมเยอะๆ ปั้มนมบ่อยๆ เอาใจช่วยค่ะ