6 ตอบกลับ

VIP Member

ท้องแรกเราคลอด 40+2 ค่ะ ท้องสองตอนนี้ 36+6 รอลุ้นเหมือนกันค่ะ อาการท้องแรกมีแค่ปวดท้องถี่ๆค่ะ ท้องสองตอนนี้ปวดร้าวลงขา ปวดก้นกบมา 1 อาทิตย์แล้วค่ะ ยังไม่คลอดเลยค่ะ

ท้องแรก 39+3 ท้องสอง 37+3 ค่ะ ตอนนี้ท้องสาม 38+3 เจ็บเตือนหลายครั้งแล้วค่ะ ยังไม่ออก ตอนนี้เหนื่อยง่าย ลุกนั่งลำบาก เหมือนขาจะฉีก

ท้องแรกค่ะ คลอดตอน36+1 ไม่มีน้ำคร่ำแตก ปวดท้องเลย แต่ปวดถี่ ไปรพ. หมอบอกเปิด8เซน เข็นเข้าห้องคลอดเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ 16 มกราค่ะ มีเจ็บเตือนมาบ้างแล้ว

ท้องแข็งค่ะ ปวดหน่วง

บ้านนี้ท้องแรก37+3เอง

มีอาการยังไงค่ะแม่

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่