22 ตอบกลับ

สู้ๆค่ะแม่บ้านนี้ก็ผ่านมาแล้ว 3 ท้องเหมือนกันค่ะยังไม่ได้สักคนร้องไห้จนไม่มีน้ำตาเข้าใจและเป็นกำลังใจให้แม่นะคะ แต่ก็ผ่านมาได้เพราะชีวิตต้องเดินต่อไปตอนนี้รอท้อง 4 อยู่ค่ะสู้ๆนะ

สุ้ๆๆนะคะ แม่บ้านนี้6ท้องได้ลูก1 ตอนนี้กำลังท้องที่7 ได้6วีค ทั้งลุ้นทุกอย่างสารพัด ไม่อยากให้เครียด ถ้าน้องพร้อมน้องจะมาเอง......ค่ะ

แม่สู้ๆนะค่ะ​ ขอให้น้องกลับมาเร็วๆ​ ส่วนตัวก็ยังแอบกังวล​นิดหน่อย เคยแท้ง2ครั้ง​ ครั้งที่3กำลังตั้งครรภ์​ได้9วีคค่ะ​

สู้ๆคะ ปลอดภัยทั้งคุณแม่และน้องคะ

หาสาเหตุการแท้งซ้ำซากนะคะ ว่าเป็นเพราะอะไร ค่อยตั้งครรภ์​ต่อ อาจจะเพราะเลือด หรือ โครโมโซม​

เราแท้งคนแรก5สัปดาห์คนที่2 23สัปดาห์และคนที่3ได้เลี้ยงแข็งแรงดีตอนนี้ได้4เดือนแล้วค่ะสู้ๆนะค่ะ

สามครั้งแล้วได้ลองปรึกษาคุณหมอรึยังคะ ถ้าเป็นที่ฮอร์โมนสามารถทานยาช่วยได้นะคะ สู้ๆนะคะ

ถ้าแท้งบ่อยขนาดนี้ทำบุญบางนะ ท้องก็ควรหาพระมาห้อยไว้ ไม่งมงาย ถ้ามีความเชื่อส่วนบุคคลนะ

สู้นะคะแม่ ทำร่างกายให้แข็งแรงเข้าไว้นะคะ

เดี่ยวน้องก็มาใหม่ค่ะแม่ ให้กำลังใจนะคะ

เสียใจด้วยนะคะ สู้ๆ ✌✌ค่ะแม่