44 ตอบกลับ

คือแม่ฝากผ่าพิเศษแล้วปากมดลูกเปิด2.5เซนเลยลองขอคลอดเองดูหรอคะ พอดีเราก้ฝากผ่าเหมือนกันเลยอยากถามไว้เป็นความรู้ค่ะ

ซาวตอน 36 วีคค่ะ คลอด 37+6

เหมือนหลานสาวเราเลยคะ ตอนซาวหมอบอกน้ำหนักแค่ 2400 กรัม พอคลอดน้ำหนักหลาน 3750 กรัม เลี้ยงง่ายๆโตไวๆนะคะ

❤️❤️❤️

เก่งมากลูก คลอดเองร่างกายคุณแม่หายไว สงสัยน้องไม่อยากให้แม่เจ็บแผลนานๆ

ตาแป๋วเลยน้องอันดา คุนแม่เก่งจังค่ะ คลอด รพ.ไหนคะแม่ พยาบาลเชียร์เก่ง😄

รพ.สิงห์บุรีค่ะ เขาคงอยากให้แม่ฟื้นตัวเร็ว แม่ก็อยากคลอดเองอยู่ด้วย ติดที่ตัวค่อนข้างเล็กไปหน่อย ตอนแรกหมอกลัวจะติดไหล่น้องเลยให้ผ่า

ยินดีด้วยจ้า.. บ้านนี้หมอนัดคลอด20สิงหาแต่ยังไม่มีวี่แววเลยจ้า

ยินดีด้วยคร่าาาา บ้านนี้ครบกำหนด21สค.62 ยังไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ 😂😂

จริงๆบ้านนี้ครบกำหนดวันที่ 29 สค ค่ะ😊

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้น้องสุขภาพแข็งแรง เลี้ยงง่ายๆนะคะ

VIP Member

ทำไมตอนซาวหมอบอก2.7พอออกมา3.4. เเตกต่างกันเยอะจังคะ คุณเเม่

การซาวน์เป็นแค่การคาดคะเนน้ำหนักจากรูปร่างของถุงน้ำคล่ำมั๊งคะ เลยไม่ได้เป๊ะๆเหมือนการที่เราเอาเขาชั่งนน.😊

เเก้มยุ้ยเชียวค่ะ เเข็งเเรงทั้งคุณเเม่คุณลูกนะคะ

VIP Member

น่าเกียจน่าชังจริงๆเลยลูก เลี้ยงง่ายๆนะคะ 🤩🤩