4 ตอบกลับ

ขอประสบการณ์จากแม่ๆที่คลอดก่อนกำหนด33+5วีคหน่อยค่ะบ้านนี้น้ำหนักลูก2040แรกคลอดแต่น้องแข็งแรงทุกอย่างติดแค่เรื่องน้ำหนักกับน้องดูดนมแม่ไม่เก่งหมอเลยไม่ให้ออกโรงบาลแม่เครียดแม่กดดันสุดๆว่าจะทำยังไงดีขอประสบการณ์และวิธีเลี้ยงน้องให้น้ำหนักเยอะหน่อยค่ะ

หนูก็คลอดตอน36+1ค่ะ น้ำหนักน้อง 2,370g น้ำคร่ำแตกก่อนกำหนด ตอนนี้ปัจจุบัน9เดือนแล้ว พัฒนาการตามวัยทุกอย่าง ฟันออกตอน7เดือน คลานตั้งแต่6เดือน เริ่มเกาะยืนตอน7เดือน อยู่รพ.1อาทิตย์ น้องกินนมแม่จากเต้าค่ะ😊 ไม่ป่วยบ่อยด้วย

น้องได้1ขวบ7เดือนกำลังหัดพูด

TapFluencer

อันนี้คือตอบเรียบร้อยไหมคะ

Super Mum

📌