118 ตอบกลับ

เคล็ดลับง่ายๆ เลยค่ะ แค่เราเลือกน้ำด้วยอุณหภูมิที่เหมาะสม และเลือกผลิตภัณฑ์ที่เหมาะสมกับลูก ทั้งครีมอาบน้ำ โลชั่น ลูกก็มีผิวที่ดีนุ่มนิ่มเลยค่ะ

VIP Member

เลือกครีมอาบน้ำให้ลูกที่มีสารสกัดจากธรรมชาติอ่อนโยนต่อผิวลูกและเลือกโลชั่นที่มีสารสกัดจากธรรมชาติเลือกโลชั่นที่ทำให้ผิวลูกนุ่มชุ่มชื่นค่ะ

อาบในอุณหภูมิที่พอเหมาะ ไม่นานเกินไป ใช้สบู่อาบน้ำที่อ่อนโยนกับผิวเด็ก และกการใช้ครีมบำรุงผิวที่ช่วยให้ผิวของทารกชุ่มชื้นและลดอาการผิวแห้ง 

VIP Member

ใช้น้ำที่อุ่นไม่ร้อนเกินไปหรือน้ำที่เย็นไม่มากจนเกินไป ผสมออย อาบให้ลูก หลังจากอาบน้ำเสร็จไม่ลืมที่จะทาโลชั่นสูตรอ่อนโยนให้กับลูกด้วยคะ

เลือกใช้ครีมอาบน้ำและโลชั่นที่มีส่วนผสมจากธรรมชาติ ทาโลชั่นหลังอาบน้ำเป็นประจำ และทาครีมกันแดดเมื่อลูกต้องสัมผัสแสงแดดอย่างสม่ำเสมอค่ะ

เตรียมน้ำอุณหภูมิปกติ หยดออยลงไป ใช้สบู่เด็กสกัดจากธรรมชาติอ่อนโยนต่อผิวลูกน้อย บำรุงครีมทาผิวเด็กที่ปลอดภัยไม่ระคายเคืองต่อผิวลูกคะ

อาบน้ำสระผม ด้วยน้ำอุณหภูมิปกติ ไม่นานเกินไป อาบไม่ควรเกิน10นาทีค่ะ และทาครีมหลังเช็ดตัวเสดหมาดๆใน3นาที รับรองผิวนุ่มเด้ง น่าจุ๊บค่าา :)

อาบน้ำสระผม น้ำอุณหภูมิปกติ เช็ดตัวทาครีมใส่เสื้อผ้าไม่ทาแป้งฝุ่น ถ้าเหนียวก็ทาแป้งโลชั่น ปั่นหูให้เรียบร้อยเสร็จสบายตัวววว🥰

บ้านนี้ง่ายๆเลยค่ะ แม่อาบน้ำอุ่นให้ลูก แต่ช่วงนี้ร้อนจัดก็อาบน้ำอุณหภูมิห้อง ปกติก็ใช้ผลิตภัณฑ์นี้อยู่ทั้ง2สูตร ใช้ดีค่ะ

ใช้ครีมอาบน้ำสำหรับทารกทำความสะอาดผิวกาย และสระผม โดยใช้น้ำอุ่นพอเหมาะ จากนั้นบำรุงด้วยครีมบำรุงที่ออกแบบมาสำหรับทารก