แผลแบบนี้ดูแลน้องยังไงบ้างคะแม่ๆ

สาเหตุคิดว่าน่าจะเกิดจากการป้อนนมหกซอกคอค่ะ ด้านข้างจะแดงและเป็นคราบนมดูแลทำความสะอาดจึงแค่แดงและหายค่ะ แต่ด้านหลังคอนี่เราพึ่งเห็นค่ะตอนอาบน้ำก็ไม่เห็นนะคะ ตกใจมากๆค่ะแม่ นมคงไหลไปด้านหลังค่ะเพราะมีคราบนมอยู่ด้วย คงหมักหมม​มาสักพักเลยเป็นแบบนี้เราพึ่งเห็นค่ะ บางคืนน้องนอนกับยายยายป้อนนมหกบ้างยุงกัดบ้างค่ะแต่ไม่ได้ดูแลขนาดนั้น อยู่กับเราเราให้น้องเข้าเต้านอนค่ะเห็นแบบนี้ตกใจอยากทราบวิธีดูแลรักษาค่ะ🙏🏻🙏🏻#ท้องแรกคะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

1 ตอบกลับ

ซื้อยามาทาค่ะ ถ้าไม่หายแนะนำหาหมอนะคะ