27 ตอบกลับ

VIP Member

คุณแม่พยายามหัดให้น้องนอนแบบปกตินะคะ ถ้ายังเอาผ้าคลุมหน้าแบบนี้ อาจจะเกิดอันตรายได้ในอนาคตค่ะ...ดเวยความเป็นห่วงจากแม่ๆทุกคนค่ะ

ผ้าบางมากค่ะ ถ้าผ้าหนาก็ไม่กล้าให้เอาปิดกลัวน้องหายใจไม่ออก ถ้าไม่ให้ปิดก็งอแงค่ะ เลยต้องยอมแล้วคอยดูตลอดค่ะ

อันตรายมากๆไม่ควรให้นอนปิดหน้านะ พยายามเอาผ้าออกถ้างอแงก็ทนหน่อยถ้าเป็นไรคิดว่าไม่คุ้ม

อันตราย ต้องคอยดูนะ ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยง พยายามอย่าให้น้องติดผ้าแบบนี้

กลัวหายใจ​ไม่ออกจัง น้องเรา​ก็​ชอบ​เอา​มือ​ปิดหน้า

ลองปิดแต่ตาน้องได้ใหมคะ กลัวหายใจไม่ออก

ต้องหัดใหม่ค่ะแม่ แรกๆอาจจะยากหน่อย

ระวังน้องขาดอากาศหายใจนะคะแม่

VIP Member

ระวังน้องหายใจไม่ออกนะคะแม่ 😊

ระวังน้องหายใจไม่ออกนะคะแม่