10 ตอบกลับ

ไม่ต้องอะไรมากค่ะแม่ รักลูกอยู่กะลูกให้มากๆเป็นทั้งพ่อและแม่ให้เค้า ผชคนนั้นเอามาแค่ทำพันธ์แล้วก็ไป วันไหนถ้าลูกถามถึงพ่อ บอกลูกเลยว่า ถ้าเขารักลูกเขาจะมาหาลูกเอง ไม่ต้องติดตามเขา แต่ถ้าเขาไม่มาหาไม่มาใยดี เขาก็ไม่ได้รักลูกเท่าแม่หรอก อยากไปไหนก็ไปค่ะ เชิญ แยกย้าย เป็นแม่คนต้องสตรอง คนอื่นแย่กว่าเรายังมีค่ะ✌✌

ตั้งสติค่ะ... ถ้าสามีจะนอกใจไปมีมหม่ก้คงต้องปล่อยค่ะ รั้งไว้ก้ยิ่งทำร้ายใจตัวเอง สู้ปล่อยและตัดให้ขาด จะได้ไม่ต้อวมานั่งทะเลาะกันให้ลูกเห็นดีกว่าค่ะ... เข้มแข็งเผื่อตัวเองและลูกนะคะ ส่วนค่าใข้จ่ายค่าเลี้ยงดู ตกลงกันให้ดีๆค่ะ

นิ่งสยบความเคลื่อนไหวค่ะ

VIP Member

ทำใจให้สบายๆค่ะ ถึงแม้จะทำยากแต่ทำได้แน่นอนค่ะ เพื่อลูก แม่อารมณ์ดี ลูกเกิดมาก็จะมีสุขภาพจิตที่ดี เลี้ยงง่าย คุณแม่ก็จะได้ไม่เหนื่อยด้วยนะคะ พอเห็นหน้าลูกพลังจะมาเต็มเลยค่ะ สู้ๆนะคะ ❤️

ทำใจอย่างเดียวเลยค่ะ รั้งไปก็ไม่มีผลดี ถ้าเค้ามีคนใหม่แสดงว่าเค้าไม่รักคุณและลูกแล้ว เพราะถ้ารักเค้าจะไม่ทำแบบนี้ เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆเพื่อตัวเองและลูกค่ะ

โชคดีที่มีลูกนะคะ เขาจะทำให้ชีวิตคุณแม่มีความหมาย ต้อง สตรองเพื่อลูกคะแล้วรางวัลที่น่าชื่นใจจะตามมาคะ

ทำใจให้สบายนะคะ ถึงแม้จะยาก แต่ก็ทำได้ เราก็เป็นเหมือนกัน คิดถึงลูกให้มากๆๆๆ พัฒนาการลูกสำคัญสุดคะ

ทำใจคะ ดูแลตัวเองคะ เจ็บแน่นอนคะ แต่ดูแลตัวเอง เริ่มหาอาชีพเสริมเพิ่มรายได้คะ

สู้ๆนะ อยู่ที่ใจคุณแม่นะค่ะ ว่าจะตัดสินใจยังไง

อยู่ที่ตัวแม่ค่ะ เลิกได้จะดีกว่าต้องช้ำใจค่ะ

คุณแม่สู้ๆนะคะ เป็นกำลังในให้นะคะ ❤️