สามีนอกใจ

สามีนอกใจ หมดรักเราแล้ว แล้วเค้าจะกลับมารักเรบเหมือนเดิมได้ไหม เรื่องมีอยู่ว่า โดนปกติสามีเป็นคนชอบคนยาก เพราะปกติการทำงานต้องอยู่กับสาวๆ ตลอด แต่มีช่วงหลัง หลังที่ดิฉันท้องลูกชายคนเล็ก (ปล.พี่น้องห่างกัน 2 ปี ค่ะ) อายุได้ประมาณ 6 เดือน เค้าเริ่มไปมีผู้หญิงอื่น และจับได้ในช่วงแรก บอกว่าเลิกแล้ว ดิฉันก็เชื่อ จนเวลาผ่านไป 2 ปีกว่า ตอนนี้ลูกชายคนเล็กอายุ 3 ขวบกว่า พฤติกรรมสามีเปลี่ยนไปกลายเป็นแค่คนรู้จักไนช่วง ครึ่งปีหลัง สามีเปลี่ยนไป หงุดหงิดง่าย ไม่คุยด้วย ไม่นอนด้วย จนในที่สุดสามีมาสารภาพว่ามีคนอื่นแล้ว แต่เราก็พยายามให้เค้าเลิกทางนั้น แต่สามีก็บอกว่าเลิกไม่ได้ ผู้หญิงคนนั้นดีกับเค้ามาก แต่เราพยายามเปลื่ยนแปลงตัวเองทุกอย่าง ไม่โวยวาย รับได้ทุกอย่าง ขอแค่ให้เค้ากลับมารักกันเหมือน เพื่อนๆ ว่ามีโอกาสเป็นไอได้ไหมค่ะ

2 ตอบกลับ

VIP Member

คนนอกใจแล้วยังไงก็นอกใจอยู่วันยังค่ำค่ะ เขานอกใจเราไปแล้วแปลว่าเขาไม่รักเรากับลูกแล้ว ควรเลิกและโฟกัสให้ความสำคัญที่ลูกค่ะ ไม่มีลูกคนไหนอยากเห็นพ่อมีเมียน้อยหรอกค่ะ

เป็นกลจให้นะคะ