เครียดทุกวันเลยคะ (ใกล้คลอดแล้วด้วย) (ขอระบายหน่อยนะคะ)

สามีกลับบ้านดึกทุกวัน เอาแต่สนใจเพื่อน ไม่เคยห่วงลูกห่วงเมียเลยคะ พอพูดนิดหน่อย ด่านิดหน่อยสามีก็จะทำไม่พอใจใส่ จนทะเลาะกันหนักเลยคะ หาว่าเราไปกดดันเขาทุกวันจากที่เขาเคยอยู่กับเพื่อนกลับบ้านดึกได้ ต้องมากลับบ้านเร็วเพราะเราและลูกคะเหมือนเรากับลูกไม่เคยสำคัญเลยคะ เพื่อนเขาจะมาก่อนเสมอ บางทีก็แอบน้อยใจแต่เราพูดอะไรไม่ได้เลยคะ แต่ทำไมเขาไม่คิดเลยคะว่าเขาควรจะเปลี่ยนแปลงตัวเองแบบไหน ในเมื่อเรามีครอบครัวมีลูกแล้ว ทำไมเขาถึงยังคิดไม่ได้ แต่เขาทำงานทุกวันนะคะ เลิกงานก็ประมาณ5โมงครึ่ง แต่มาถึงบ้านเราจริงๆ 2-3 ทุ่ม บางวัน 4 ทุ่มเลยคะ บ้านเราไม่ชอบคนกลับดึก แต่เขาก็ยังทำทุกวันอยู่ตลอดเลยคะ เราก็พยายามเข้าใจเขาแล้วนะคะ บางทีเขาก็เกินไปคะยังทำตัวเหมือนแต่ก่อนอยู่เหมือนเดิม เราก็ให้เวลาเขาแล้ว 5โมงครึ่ง ถึง 2ทุ่มครึ่ง เขาก็ดูเหมือนยังไม่พอใจเลยคะ ถ้าเราไม่กำหนดเวลาเขาก็ไม่มีทางเปลี่ยนแปลงตัวเองได้หรอกคะ แล้วถ้าเขายังเป็นแบบนี้อยู่ทุกวัน เวลาลูกคลอดออกมาแล้ว เขาจะมีเวลาให้เรากับลูกหรอคะ กลับบ้านมาอีกที ลูกกับเราก็คงหลับแล้วแหละคะ😞 #คิดมากแบบนี้ทุกวันจะมีผลต่อลูกมั้ยคะ

2 ตอบกลับ

ให้คนที่บ้านช่วยพูดดูไหมคะ รับผิดชอบงานดีแล้วต้องรับผิดชอบลูกเมียให้ดีด้วยนะการดูแลเอาใส่ อยู่บ้านเราก็ต้องให้เกียติคนในครอบครัวเราบ้าง ไม่ใช่อยู่บ้านตัวเองจะทำไรตามใจตัวเอง เราเครียดลูกก็รับรู้นะ เพื่อนควรให้เป็นรองลงไปเลย สนใจลูกเมียก่อน เอาเวลาไปสนใจแต่เพื่อนก็ไม่ได้อะไรสักอย่าง ได้แค่คุยย

สู้ๆนะค้าแม่