28 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่ได้เลยค่ะ ห้ามเด็ดขาดเสี่ยงแท้งคุกคามเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด เสี่ยงเป็นหลายอย่างมาก ของเราแค่ยืนนานเดินนานยังมีอาการหลายอย่างเลย

ควรหลีกเลี่ยงนะคะคุณแม่ เราไม่กล้ายกหรือเลื่อนของหนักๆเลย เพราะห่วงตัวเล็ก

VIP Member

ไม่ควรค่ะ ถ้ายกจริงๆ​ ควรแบ่งการยกทีละอย่าง​ จะได้เบาๆ

VIP Member

จริงๆไม่ควรค่ะ เลี่ยงได้ก็เลี่ยงดีกว่านะ

อันตรายค่ะ คนท้องควรเลี่ยงยกของค่ะแม่

ห้ามยกของหนักจ้า เลี่ยงได้ก็เลี่ยงน๊า

ยกของหนักเลี่ยงได้ก็เลี้ยงนะคะ.

VIP Member

อันตรายค่ะ แต่เราก็ยกเหมือนกัน

VIP Member

คนท้องไม่ควรอย่างยิ่งเลยคะ

ไม่ได้ คนท้องห้ามยกของหนัก