8 ตอบกลับ

ถ้าไม่เคยมีประวัติแท้ง ท้องลม ท้องนอกมดลูก มีได้ปกติแต่ให้ทำเบา ๆ ใช้ท่าปลอดภัย 3 ท่าคือท่าหมา ผู้หญิงอยู่บน ผู้ชายประกบหลัง งดท่าที่ทับท้องและผาดโผนทุกกรณี ถ้ามีเลือดออกให้หยุดแล้วรีบไปหาหมอนะคะ บ้านนี้มีทุกเดือนยันคลอดเลยค่ะ

VIP Member

เราเคยมีนะคะตอนอายุครรภ์เท่าเจ้าของโพสนี้เลย วันถัดมามีเลือดออกหยดนึงตอนเข้าห้องน้ำรีบไปหาหมอได้ฉีดยากันแท้ง หลังจากนั้นก็ไม่มีความคิดแบบนี้เลย😅

TapFluencer

มีได้ค่ะถ้าแม่ไม่มีประวัติเสี่ยงแท้งคุกคาม เคยแท้ง มีได้แต่ต้องเบาๆไม่ทำแรงนะคะ ไม่ใช้ท่าที่ทำให้กดทับหน้าท้องค่ะ

เรามีจนอาทิตย์สุดท้ายที่จะคลอดเลยค่ะ😅 ถ้าไม่มีประวัติแท้งหรือครรภ์มีความเสี่ยงก็สามารถมีได้ปกติในท่าที่เหมาะสมค่ะ

ไม่มีนะคะรู้สึกเหมือนตอนก่อนท้องเลยแค่ทำเบาลงอาจจะรู้สึกอึดอัดนิดหน่อยเพราะท้องใหญ่แค่นั้นเองค่ะ ถ้ามีปวดหน่วง,ท้องแข็ง,มีเลือดออกควรงดและพบหมอก่อนนะคะ😊

บ้านนี้มีไม่ได้เลยคะปวดเเสบปวดสุดๆเลยคะตั้งเเต่ท้องมาก็ไม่เคยมีอีกเลยคะสามีก็เข้าใจอยู่คะ

มีได้ตลอดค่ะ แต่เบาๆนะคะ เดี๋ยวสะเทือนไปหาลูก😅

ถ้าไม่มีประวัติการแท้งมาก่อนก็มีได้

TapFluencer

ถ้าไม่ได้เสี่ยงอะไรมีได้ปกติเลยค่ะ