11 ตอบกลับ

ซื้อได้แล้วค่ะ เพราะ7-9เดือนควรได้พักผ่อนเยอะๆ ก่อนคลอดค่ะ บ้านนี้ตั้งแต่ท้องแรกยันท้องที่4 ซื้อตั้งแต่3-4เดือนเตรียมพร้อมไว้เลยค่ะ 6-7เดือนคือเริ่มซักค่ะ #แนะนำแม่ซื้อพอใช้ในรพ.ก่อนนะ เพราะน้องโตเร็วมาก บ้านนี้เคยซื้อมาเยอะเกินน้องใส่ไม่ทัน 🤣ประสบการณ์จริง

นี่ซื้อตั้งแต่​ 3-4​ เดือนแล้วค่ะ จนตอนนี้​ 7​ เดือนยังซื้อไม่ครบ​ เราวางแผนทยอยซื้อไปแต่ละเดือน​ ทยอยใช้คูปองส่วนลดไปเรื่อยๆ กะว่าเสื้อผ้าเอาไว้ปิดจ็อบหลังสุด​ แล้วซักตอนเตรียมคลอดเลย​ ​ซื้อทีเดียวจ่ายหนักมากค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ..

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่ 4 เดือนแล้วค่ะตอนนี้ใกล้จะ 8 เดือนแล้วจะครบแล้วค่ะลูกคนแรกไม่ได้ถืออะไรค่ะเพราะว่าเดี๋ยวเวลาเราไปคลอดมันจะไม่มีคนซักให้อ่ะค่ะ

จัดไปเลยคะแม่ จะบอกว่าเยอะแยะไปหมด ทยอยซื้อไปเลื่อยๆ มีความสุขดีคะ บ้านนี้เริ่มซื้อตอน28wตอนนี้33ละ ยังไม่ครบเลย😅

บ้านนี้เตรียมตอน7เดือนค่ะ ได้แค่เสื้อผ้า ผ้าอ้อมเองค่ะ อย่างอื่นยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ

ซื้อได้ตามสะดวกค่ะ เตรียมไปก่อนคลอดนะแม่ ของต้องใช้ มารอหลังคลอดใครจะไปซื้อซักตากให้

ไม่ถือค่ะ

ถ้าแม่ไม่ถือก้อไม่เป็นไรค่ะทยอยซื้อไว้เรยกันไว้เพื่อคลอดก่อนกำหนดค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

เราก็ซื้อช่วงนี้ตอนนี้งดซื้อแล้วมีเพื่อนเอามาให้ครบเลย

ทยอยซื้อตอน6เดือนคะ ซื้อตอนหลังรู้เพศน้อง

Super Mum

ทยอยเตรียมไว้บ้างก็ดีจ้า