46 ตอบกลับ

ลักษณะของท้องกับสะดือบอกเพศ "ไม่ได้" ค่ะแม่ มันขึ้นกับสรีระร่างกายของแต่ละคนในช่วงเวลาที่ตั้งท้องค่ะ "ไม่เกี่ยวอะไรใดๆ"กับเพศของลูกทั้งสิ้นเลยค่ะ ยกตัวอย่างจากประสบการณ์จริงนะคะ คุณแม่เราตั้งท้องสามท้อง ท้องแรกคุณแม่เราท้องกลม ท้องที่สองท้องแหลมมากสะดือคว่ำ ท้องที่สามแหลมนิดๆสะดือจุ่น *แต่* ได้ลูกสาวทั้งสามท้องค่ะ และมีอีกหลายบ้านมากค่ะ ที่ท้องกลม สะดือหงายได้ลูกชาย (คนมักจะบอกกันว่าต้องท้องแหลมสะดือคว่ำได้ลูกชาย) และ ท้องแหลม สะดือคว่ำได้ลูกสาว (คนมักจะบอกกันว่าต้องท้องกลมสะดือหงายได้ลูกสาว) วิธีการรู้เพศของลูก มีแค่ 3 วิธีเท่านั้น คือ 1.อัลตราซาวด์ 2.ผลน้ำคร่ำ 3.ผลเลือด nifty ค่ะ

แนะนำให้อัตราซาวค่ะแม่ ชัวกว่า เพราะเดี๋ยวนี้ไม่ว่าจะสะดือยื่นไม่ยื่น ท้องแหลมไม่แหลม สรุปไม่ได้ว่าจะผญหรือผช บ้านนี้ท้องสวย น่าใสมีแต่คนบอกได้ผญ ซาวดูได้ผช ออกมาก็ผชค่ะ😅

สะดือยื่นเหมือนกันตอนท้อง1กับ2ได้ผู้หญิงทั้งสอง​ค่ะ​*​ส่วนตัวไม่เกี่ยวกันหรอกค่ะแม่* แต่ท้อง3ยื่นครั้งนี้หวังได้ชายยุ่น่ะ😋

ท้องเเรกสะดือ ยื่นออกมา ได้ผู้หญิง ท้องสองยื่นเหมือนกัน ได้ผู้หญิง ท้องสาม ก็ยื่นได้ลูกชาย

เค้าว่าจะเป็นผช นะคะ แต่บางทีมันก็ไม่เป็นอย่างนั้น มาลุ้นกันอีกทีค่ะ

สะดือยื่นออกไม่สามารถบอกเพศได้คะ แต่มันสื่อถึงการใกล้จะคลอดคะ

อัลตราซาวด์ หรือจากผลเจาะเลือด เจาะน้ำคร่ำ จะชัวร์สุดค่ะแม่

ลักษณะท้องและสะดือไม่ได้บ่งบอกเพศลูกจ้า อยากรู้ไปซาวจ้า

ลักษณะสะดือบอกเพศไม่ได้ค่ะ ซาวด์ถ้าไม่เห็นรอซาวด์ใหม่ค่ะ

ท้องไม่เกี่ยวกับได้ชายหรือหญิงน่ะแม่อยากรู้ถามหมอน่ะคะ