9 ตอบกลับ

TapFluencer

การดูสะดือหรือดูท้องหรือการดูคุณแม่โทรมไม่โทรม ความจริงไม่สามารถบอกได้นะคะว่าลูกเป็นผญ.หรือผช. การดูเพศทารกต้องดูจากการอัลตร้าซาว​ด์หรือการตรวจโครโมโซม​ค่ะแม่ (บางครั้งอัลตร้าซาว​ด์ยังมีพลาดเลยค่ะ ถ้าทารกเป็นผช.แต่บิดตัวปิดจุ๊ดจู๋เอาไว้ แต่น้อยคนค้าา)​

สมัยนี้สะดือหงายสะดือจุ่น ท้องกลมท้องแหลมไม่สามารถบอกเพศได้แล้วค่ะแม่ ถ้าอยากรู้เพศต้องอัลตราซาวด์หรือตรวจโครโมโซมเท่านั้นค่ะแม่

ถ้าเพื่อเป็นความรู้ ลักษณะท้องและสะดือบอกเพศไม่ได้ค่ะ อัลตร้าซาวน์กับตรวจนิปเท่านั้นค่ะแม่

บ้านนี้สะดือคว่ำได้ผู้ชายค่ะ สะดือหงายได้ผู้หญิง ปกติตอนไม่ท้องแม่จะสะดือโบ๋ ไม่จุ่นนะคะ

VIP Member

ลักษณะภายนอกหรืออาการแพ้ของแม่ไม่สามารถบอกเพศลูกได้ค่ะ

ฝากครรถ์เลยครับ เดือนที่ 5 จะได้ตรวจเพศ

ย้าย รพ ครับ

ลักษณะสะดือไม่สามารถบอกเพศได้ค่ะ

Super Mum

ต้องซาวด์ดูนะคะ

หาหมอค๊าา