24 ตอบกลับ

ปกตินะคะอายุครรภ์ยังน้อย บ้านนี้ท้องแรกท้องลมเหมือนกันค่ะ ตอนนี้กำลังท้องใหม่กลัวซ้ำประวัติเดิม เลยรอ 8 วีคค่อยไปฝากครรภ์ ระหว่างรอก็ทานยาบำรุงค่ะไปขออนามัยมา พอไปฝากครรภ์ซาวด์ผ่านหน้าท้องเห็นตัวและหัวใจเต้นค่ะ

ขอให้เป็นเหมือนกันน๊าาา ลุ้นๆๆๆจ้า

ใจเย็นๆนะค่ะแม่บ้านนี้ตอน5wก็เห็นแต่ถุงตั้งครรค์เดะพอสัก10weekจะเห็นตัวน้องค่ะน้องจะค่อยๆเจริญเติบโตค่ะอย่าวิตกกังวลมากค่ะส่งผลไม่ดีค่ะ

ใจเย็นๆค่ะแม่น้องยังตัวเล็กมาก บ้านนี้ตอน5วีคก็ไม่เจอตัวเด็กเหมือนกันค่ะ หมอนัดอีกทีตอน10วีค เจอตัวน้องค่ะ ตอนนี้30วีคแล้วค่ะ

ขอบคุณนะคะ ขอให้น้องแข็งแรงๆๆนะคะ😍😍

ไปซาวด์เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว 5w5d เหมือนกัน เห็นแต่ถุงเหมือนกันค่ะ อีก 20 วัน หมอนัดซาวด์อีกครั้งค่ะ ลุ้นไปด้วยกันค่ะ

ของเราซาวด์ทางช่องคลอดเจอน้องตอน6w3d ยังไงคุณแม่ลองซาวน์ทางช่องคลอดดูนะคะ อย่าเครียดนะคะคุณแม่

ขอบคุณน้าาาส🥰🥰

เป็นปกติค่ะแม่บ้านนี้ตอน 6w4d เจอแต่ถึงตั้งครรภ์ยังไม่เจอน้องเหมือนกัน มาเจอตัวน้องตอน 7w4d ค่ะ

ขอบคุณนะคะ😍

ตอน5wของเราก็เจอเเต่ถุงค่ะหมอนัดอีกที11wถึงจะเจอน้องค่ะอวัยวะครบหมดทุกอย่างเลยค่ะ☺️

🥰🥰🥰🥰

ของเรารู้ว่าตั้งท้องตอน3w แต่หมอซาวด์ตอน8w รอถุงอาหารน้องสมบูรณ์อีกนิดค่ะแม่❤️❤️

งทอกังวลมากค่ะของเราท้องงแรก5วิตเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ ไม่เจอน้อง เป็นอะไรไหมค่ะ

น้องยังตัวเล็กอยู่เลยค่ะ ของเราเจอตอน8w ซาวด์ตอน5wก็เห็นแต่ถุงเหมือนกันค่ะ