6 ตอบกลับ

VIP Member

เหมือนกันเลยค่ะ แท้งเมื่อวันที่12ธันวา ปจดมาวันที่13มกราหมด17 พอวันที่13กุมภาไม่เห็นปจดมาเลยซื้อที่ตรวจมาตรวจขึ้น2ขีด กังวลอยู่เหมือนกันค่ะว่าอันตรายไหม แต่ตอนนี้มีอาการแพ้ท้องธรรมดาไม่มีตกเลือดหรือปวดท้องน่าจะไม่เป็นอะไรหรอกมั้งค่ะ แต่หมอให้พัก3เดือนเพราะกลัวว่ามดลูกไม่แข็งแรงกลัวจะแท้งอีก ต้องระวังตัวด้วยคะคุณแม่

ใช่ ณ ตอนนี้ไม่มีตกเลือด อะไร หมอให้ระวังตัว ห้ามยกของหนัก

บ้านนี้ค่ะ แท้งสมบูรณ์ ไม่ได้ขูดมดลูก หลังแท้ง 2 สัปดาห์ ตรวจฮอร์โมนแล้วขึ้นขีดเดียวก็เริ่มกินยาคุม กินยาคุม 1 เดือนแล้วปล่อย 1 เดือนน้องก็มาเลยค่ะ แต่ของเราหมอไม่ได้ว่าอะไรนะคะ ตอนนี้คลอดแล้วน้องปกติแข็งแรงดีค่ะ

ขอบคุณคะ

VIP Member

บ้านท้องแรก แท้งเมื่อเดือนพย.64 รู้ตัวว่าท้องอีกทีต้นเดือน กพ.65 ค่ะ ไปฝากครรภ์มาหมอบอกน้องแข็งแรงดี ตอนนี้13w5dแล้ว ไม่มีอะไรน่ากังวลค่ะ

หมอกลัวว่ารกจะไปฝังตัวได้ไม่ดีมั่งค่ะ กลัวจะแท้งอีก บ้านนี้ท้องแรกแท้ง ได้ไม่ถึงปีท้องอีก แท้งไปอีก รีบมากไปก็ไม่ดี

เราแท้งเมื่อเดือนธันวาคมปล่อยมาตลอดไม่เคยคุมน้องก็ยังไม่มาเลย🥺

สู้ๆนะคะ เดี๋ยวก็มา ✌🏻✌🏻

Super Mum

รอแม่ที่มีประสบการณ์มาตอบนะคะ