6 ตอบกลับ

ไฮคิวคอมฟอร์ท​เป็น​แบบนี้ค่ะเพราะมีน้ำมันบางอย่างช่วยให้หยุดแหวะนมและย่อยง่าย​ ลูก​ชายก็กินตอนเป็​นโคลิก

เป็น​ปกติ​ของ​นมสูตรนี้ทำไม​น้อง​ถึงได้กินนมสูตรนี้ละคะ

ตัวนี้เป็นแบบนี้ค่ะแม่ ล้างขวดทีนี่มันมากๆ บ้านนี้กินตัวนี้ดีมากๆ

ขอสอบถามหน่อยค่ะ ให้ลูกกินได้เลยไหมทั้งๆที่เป็นวุ้นแบบนี้ รึต้องรอให้มันละลายหมดก่อนค่ะถึงให้ลูกได้

ปกติใช้น้ำต้มสุก ที่เย็นแร้วชงนะค่ะ ไม่น่าจะเกี่ยวกับน้ำไม่อุ่น

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ พอลูกกินเกือบหมดขวด จะมาค้างก้นขวดตลอดเลย

ใส่นมก่อนหรือหลังเติมน้ำคะ

บ้านนี้ก้อเป็นชงที่ละลายยากมากไฮคิวชุปเปอรโกลดพลัสซี มีแนะนำไม่ค่ะ

ใช้น้ำร้อนชงหรอคะ

น้ำต้มสุกคะแม่