18 ตอบกลับ

ท้องแรก ยังไม่ถึงรอบ ปจด ก็ตรวจขึ้นแล้วค่ะ ตอนนี้ท้อง2 ก่อนนี้มีอาการเหมือนท้อง ถึงรอบ ปจด จะมาก็ไม่มา ตรวจแล้วตรวจอีก เป็นเดือนเลยค่ะที่ ปจด ขาดไป จนเราคิดว่าเราคงคิดมากไปเอง อาจจะเพราะทำงานหนักพักผ่อนน้อย ก็เลยง่วง เหรื่อย เพลียแบบนี้ ก็เลิกตรวจเลยค่ะ พอผ่านไปอาทิตย์นึงอาการมันชัดมากยังไงก็ท้องแน่ๆ เราเลยลองตรวจอีกรอบรอบนี้ซื้อที่ตรวจครรภ์ที่ต่างจากแบบเดิม ขึ้น2ขีดเลยค่ะ

ตอนท้องแรก ปจด.ขาดแค่วันเดียวตรวจขึ้น 2 ขีดเลยค่ะ พอท้อง 2 ปจด.เลทไป 1 อาทิตย์ ตรวจขึ้นแค่ขีดเดียว ตอนนั้นคิดว่าสงสัยเป็นเพราะตัวเองมีปีกมดลูกข้างเดียว เพราะท้องแรกเราท้องนอกมดลูก แต่ก็ตรวจใหม่นะคะ เลยไป 2 อาทิตย์ ก็ยังขึ้นขีดเดียวเหมือนเดิม จนมาเดือนที่ 2 ค่อยตรวจเจอค่ะ

การที่ประจำเดือนขาด ใช่ว่าจะท้องเสมอไปนะคะ บางคนประจำเดือนขาดไปเป็นเดือน แต่ก็ไม่ท้อง ความเครียดก็ทำให้ประจำเดือนขาดได้ค่ะ

เราตรวจก่อนถึงรอบประจำเดือน 5 วันค่ะ ขึ้น 2 ขีดจางๆ วันถัดไปไปเจาะเลือดที่คลิกนิกเลย ตอนนี้น้อง 11w1d แล้วค่ะ

บ้านที่ปจด.ขาด1เดือนค่ะ แล้วมีอาการปวดท้องน้อยร่วมด้วย เลยลองตรวจดูแล้วก็ขึ้น2ขีดค่ะ ตอนนี้ได้14วีคแล้วค่ะ

บ้านนี้ประจำเดือนก็ขาดเหมือนกันคะ แต่มีเลือดออกกระปริบกระปรอย เป็นมา 6 วันแล้วคะ ตรวจก็ขึ้นขีดเดียวคะ

ขออนุญาตถามคะ บ้านนี้เป้นเม็นวันเดียวจะมีโอกาสท้องไหมคะ

บ้านนี้ไม่รู้ว่าท้องประจำเดือนขาดไปเกือบสองเดือนพอตรวจก็สองขีดเลยฝากท้องตอน2เดือนไปแล้วค่ะ

ขาด1เดือน ขึ้น2ขีดเข้ม รอจนจะเข้าเดิอนที่สามไปคลีนิกซาวตอนนั้นได้10+6ตอนนี้11+6ค่ะ

เราตรวจหลังจากประจำเดือนหมด1วัน ขึ้น2ขีด ตอนนี้คลอดได้6เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้ปจด.ขาด2วันคะ ตรวจตอน2ทุ่มเจอเลยคะ 2ขีดเข้มๆ ตอนนี้28วีคคะ