14 ตอบกลับ

ช่องปากสำคัญเช่นกัน ฟันผุง่าย คนท้อง ไม่แปรงเลยก็กลัวจะมีกลิ่นปาก พอแปรงก็อ้วก เหมือนกันค่ะ ฝืนแปรงเอา อ้วกก็จะแปรง ทำไงได้ ทนอย่างเดียวค่ะ

✌️✌️✌️✌️

เป็นตอนแพ้ท้องถึงเดือนที่ 4 ค่ะ มันจะอ้วกแล้วเราก็รีบแปรง ทำให้ฟันไม่สะอาดต้องมีน้ำยาบ้วนปากมาช่วย ไม่งั้นเหงือกบวม ปวดฟันไปหมดค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ก่อนท้องแปรงลิ้น คากเสลดออกมาได้ปกติ ตอนท้องจ้องแต่จะคอแข็ง พอคอแข็งก็คะย่อนจะอวกให้ได้เลยค่ะ

เป็นเหมือนกันเรยคะ 😂😂

เป็นทุกวัน เช้า-เย็นเลยค่ะ อาบน้ำแปรงฟันทีไร อ้วกตลอด ตอนนี้ 35W แล้วก็ยังอ้วกเวลาแปรงฟันอยู่เลย😂 สู้ๆค่ะแม่

แล้วแต่บางคนค่ะพี่สาวเราแพ้ตอนใกล้คลอดเราก็ยังงงกับพี่สาวอยู่ทั้งที่ไม่เคยแพ้มาก่อน

เราเปนประจำเลยค่ะตอนนี้จะ 16 วีคละก้อยังแปรงละยังอ้วกอยู่ ยิ่งเวลาแปรงลิ้นนะแม่เอ้ยยย

ภาวนาให้หายค่า 555+

เป็นคะ แต่ปรับเปลี่ยนโดยการกินอาหารเช้าก่อน สายๆก็ค่อยแปรงฟัน ก็ไม่อาเจียนคะ

ของหนูต้องตื่นเช้าเพื่อไปทำงานคะ ถ้าจะไม่แปรงมันก็ยังไงยุ่ ☺️☺️☺️

เป็นทุกวันค่ะเหม็นแม้กระทั่งน้ำที่อาบแต่ฝืนเอาค่ะ เพราะร้อนมากๆช่วงนี้

เป็นค่ะ แค่เห็นแปรงก้อจะอ้วกเเล้วคะ เราปิดตาแปรง แปรงให้เร็วที่สุดคะ

เป็นทุกเช้าเลยค่ะ ท้อง5เดือนแล้วตอนนี้ ก็ยังอวกอยู่ค่ะเช้าๆตอนแปรงฟัน

เศร้า 😂😂😂😂😂