9 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่ควรให้น้องทานนะคะ นมที่โดนอากาศมีความชื้น มีเชื่อราค่ะ ไม่ควรให้น้องทานค่ะ แนะนำให้ใช้กระปุกที่ฝาปิดสนิทนะคะ อากาศจะได้ไม่เข้าไป นมจะได้ไม่ชื้น

น่าจะเพราะอากาศเข้านะค่ะ ทำให้ชื้นนมจับตัวกัน. แนะนำคุณแม่ใช้กล่องแบบตามรูปดีกว่าค่ะ ที่บ้านก็ใช้ นมผงไม่เคยเป็นก้อนค่ะ ฝาบนจะเป็นแบบบีบ ค่ะ

ไม่แน่ใจนะคะ แต่บ้านนี้มีวิธีเก็บแบบเปิดซองแล้วเก็บไว้ในกระปุกไม่ให้โดนอากาศไม่เคยเป็นแผ่นแบบนี้

ปิดฝาไม่สนิทหรือเปล่าคะ ส่วนมากที่จับตัวเป็นก้อนน่าจะเกิดจากอากาศเข้า เหมือนพวกกาแฟโอวัลตินอะค่ะ

แล้วยังให้น้องทานได้อยู่ไหมคะ

ไม่ควรทานคะ เเนะน้ำเปลี่ยนกล่องนะคะ

อากาศเข้า แนะนำเปลี่ยนกล่องใหม่นะคะ

VIP Member

ทิ้งเลยค่ะ หากล่องสูญอากาศมาใส่คะ

VIP Member

ความชื้นมันเข้าไปค่ะ

ลมเข้าค่ะแม่