10 ตอบกลับ

ถ้าไม่มีเลือดออก ก็ปกคิค่ะ ตอนนี้ร่างกายเเละมดลุกกำลังปรับ เเต่ถ้าเลือดออกเมื่อไหร่ ไม่ว่าจะมากจะน้อย ต้องรีบไปหาหมอค่ะ เสี่ยงเเท้งคุกคาม เตือนไว้เพื่อค่ะ 😃

ขอบคุณน่ะค่ะ 🖤

VIP Member

ถ้ารุ้สึกไม่ดีแนะนำให้ไปหาหมอได้เลยค่ะ อาการแต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกัน ช่วงท้องอ่อนๆ เราต้องระวังมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ปวดหน่วงๆคล้ายมีเมนต์ แต่ถ้าปวดมากจนทนไม่ไหว หรือมีเลือดออกรีบหาหมอนะคะ

ช่วงแรกจะมีอาการปวดหน่วงๆที่ท้องน้อยเป็นอาการปกติของคนท้องจ้า

ถ้าไม่มีเลือดออกก็ไม่เป็นอะไรค่ะ คงเป็นเพราะมดลูกขยายตัว

บ้านนี้ก็เป็นคะ​ จนตอนนี้30+2wเเล้วก็ยังเจ็บอยู่เป็นช่วงๆ

Super Mum

ถ้าไม่มี​เลือด​ออก​ มดลูก​ขยาย​ค่ะ​

ขอบคุณค่ะ

ไม่มีเลือดออกไม่เป็นไรค่ะ

มดลูกขยายหรือเปล่าค่ะ

มดลูกขยายค่ะปกติ

บ้านนี้เป็นทั้งวันยันตอนนอนเลยค่ะ ปวดตลอดเลย