11 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้กลับมาบ้านแล้วหมอนัดตรวจเลือดผลออกมาตัวเหลืองคะ ตอนอบก็ปั๊มนมให้ลูกกินในตู้เอาคะ ให้น้องกินนมทุก3ชม.ก็หายแล้วคะ

VIP Member

บ้านนี้ส่องไฟ1คืนแล้วคุณหมอเจาะเลือดตรวจให้กินนมแม่ให้ได้เยอะๆให้น้องได้ถ่ายออกมาเยอะๆค่ะจะดีขึ้นนะคะ...

อย่ากังวลเลยนะคะ แม่ให้นมแม่ ช่วยลูกได้ค่ะ ส่วนอื่น ๆ ให้คุณหมอช่วยดูนะคะ

บ้านนี้ก็ได้ส่องไฟเหมือนกันคะก็แค่ให้น้องกินนมเยอะๆกินบ่อยๆคะ

ให้น้องกินน้ำร่วมด้วยค่ะแต่อย่ามาก ของเราค่าอบอยู่คือละ5500

เป็นเหมือนกันครับกังวนกลับมาบ้านตัวเหลืองเฉยเลยครับ

VIP Member

แม่ต้องให้กินนมแม่เยอะๆนะคะ จะได้จับสารเหลืองออกมา

ให้น้องทานนมแม่ให้ได้เยอะที่สุด

แต่ไม่กี่ ชม ก้อลงเยอะแล้วค่ะ

ให้ลูกกินนมเยอะๆคะ