9 ตอบกลับ

VIP Member

ต้องพยายามเช็ดให้ถึงข้างในนะคะถึงจะสะอาดและแห้งไวไม่มีกลิ่นค่ะ ไม่ต้องกลัวลูกเจ็บหรอกค่ะ ตอนแรกก็กลัวเหมือนกันแต่ทำแล้วลูกก็ไม่ได้ร้องค่ะ

หลุดกี่วันแล้ว เช็ดไปเรื่อยๆค่ะ ถ้า2อาทิตยังไม่แห้งแนะนำพาน้องไปหาหมอค่ะ เรื่องน้องน้องปกติค่ะ ไม่ได้เจ็บแต่เด็กไม่อยากให้ทำประมานนี้ค่ะ

งั้นรอดูอีกซักอาทิตย์นะค่ะ

ลูกเราเป็นเหมือนกัน เพราะตอมันหลุดไม่หมด ไปหาหมอ หมอมัดตอให้หลุดแล้วก้อให้เบตาดีนมาทาค่ะแม่ ตอนนี้แห้งแล้วค่ะ

VIP Member

ใช้ก้านสำลีชุปแอลกอฮอลเช็ดให้ถึงข้างในนะค่ะ น้องจะร้องหน่อย แต่จะทำให้สะดือน้องแห้งเร็วขึ้นค่ะ

ค่อย ๆ เช็ดไปค่ะ เดี๋ยวก็จะค่อย ๆ แห้งค่ะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เดี๋ยวก็แห้งค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ใช้สำลีชุปแอลกอฮอล์เช็ดรอบๆค่ะ จะค่อยๆแห้งเองค่ะ

VIP Member

ค่อยๆเช็ดต่อไปเรื่อยๆค่ะเช็ดจนกว่าสะดือจะแห้งค่ะ

ปกติค่ะ ให้เช็ดต่อจนแห้งค่ะ

ขอบคุณมากคะ

VIP Member

ปกติค่ะ