14 ตอบกลับ

38​ วีคกับอีก​ 2​ วันค่ะ​ แตกก่อนกำหนด​คลอด​ 10​ วัน​ ตอนน้ำคร่ำ​แตกคือนึกว่านอนฉี่ใส่ผ้า​ มารู้ตัวว่าแตกคือตอนเจ็บท้อง​ เจ็บแบบเจ็บเ.. ี้ย​ ๆ​ เลยค่ะ

จะบอกว่าท้องไม่แตกเลย พอเรารู้ว่าท้อง เราก็ทาครีมเพิ่มความชุ่มชื้นตั้งแต่ท้องได้2เดือน 😊

ไตรมาส3 ก็เริ่มแล้วค่ะ แต่ถ้าช่วงระยะแรกๆควบคุมน้ำหนักตัวดีๆโอกาสแตกไม่มีเลยค่ะ

แล้วแต่คนด้วยค่ะ แล้วแต่ภาวะระหว่างท้องด้วยค่ะ เราคลอด30+6

37วีค2วันค่ะ น้องแข็งแรงร่างกายสมบูรณ์ทุกอย่างเลยค่ะ☺️☺️

14+3 เริ่มแตกนิดๆแล้วค่ะแม่ โบกครีมเยอะมากช่วงนี้

แตกตอน8เดือนค่าไกล้จะคลอดอยู่แล้วก็เริ่มแตก🤣

บ้านนี้ตอน36วีคค่ะ อิเเม่น้ำตาคลอเลยค่ะ😂

อันนี้แตกลาย หรือแตกคลอดคะ 😅

ครส่วนใหญ่จะคลอด38-41วีคคะ