2 ตอบกลับ

NST ตรวจสุขภาพของน้องในท้องโดยการตรวจจากการเต้นของหัวใจน้อง การดิ้นของน้อง และการบีบตัวของมดลูก เค้าจะติดตัวติดตามที่หน้าท้องค่ะ แล้วให้แม่กดเวลาน้องดิ้น มันจะมีกราฟขึ้นให้หมอประเมิน ส่วน PV คือการตรวจ ภายในเพื่อประเมินการเปิดของปากมดลูกค่ะ หมอหรือพยาบาลจะสอดนิ้วเข้าไปทางช่องคลอด 2 นิ้วเพื่อประเมินว่าปากมดลูกของเราบางลงหรือยังหรือปากมดลูกเปิดกี่เซนติเมตร แล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ♥️

วัดการบีบตัวของมดลูก การเต้นของหัวใจเด็ก

ขอบคุณค่ะ♥️