8 ตอบกลับ

บ้านนี้ ทำไงก็ไม่ทุย ลักษณะจะไปทางหัวกลมมากกว่า 555 นอนตะแคง ซ้ายขวาสลับกันแล้ว ได้แค่ทรงลูกชิ้นปิ้ง

Super Mum

ให้น้องนอนตะแคงซ้ายขวาสลับกันไปค่ะ และเอาผ้าขนหนูผืนใหญ่ดันหลังน้องไว้ค่ะ ช่วยได้ค่ะ

ยังไม่ทุยค่ะ จัดท่านอนให้น้องตะแคง ซ้าย ขวา บ่อยๆ ไม่ต้องหนุนหมอน เดี๋ยวก็ทุยค่ะ

TapFluencer

ไม่ทุยค่ะแบบนี้ แต่ก็ยังไม่แบนมาก พยายามนอนตะแคงกินนมซ้ายขวาไม่ต้องหนุนหมอน

ตอนนี้ลูกผม11เดือน ยังพยายามให้เค้านอนตะแคงนุ่เลยคับ

คิดว่าลูกหัวทุยอยู่นะคะ

นอนตะแคงคะ

ไม่ทุยค่ะแม่

จับนอนตะแคงซ้าย ขวา ไปเรื่อยๆค่ะ 1เดือนยังพอได้ บ้านนี้3ขวบยังไม่ใช้หมอนเลยค่ะ ยิ่งถ้าหมอนหลุมไม่ได้ช่วยให้หัวทุยเลย

ไม่ทุยค่ะ