2 ตอบกลับ

รีบไป รพ เลยค่ะ เพราะบ้านนี้ ปวดเหมือนปวดประจำเดือน ปวดไม่มากค่ะ ตอนตี 1 ปวด ๆหายๆ ประมาณ ครึ่งชั่วโมง แล้วหายไปมาปวดอีกตอนตี4 ประมาณ 15 นาที หายไป มาตี 5 ประมาณ 15 นาที 6 โมงเช้า ไป รพ ปากมดลูกเปิด 1.5 ซม นอนรอห้องคลอดเลยค่ะ บ่ายโมงครึ่งเปิด 10 ซมค่ะ ไม่มีน้ำเดิน ไม่มีน้ำคร่ำแตกค่ะ อย่าชะล่าใจค่ะ บ้านนี้ถ้ารอปวดมากแล้วค่อยไป รพ น่าจะไม่ทันการแน่ค่ะ เวลาที่จะคลอดปากมดลูกเปิดหมด จะรู้สึกเหมือนอยากเบ่งอึค่ะ จะเบ่งเองไม่ได้นะคะ ต้องอยู่ในความดูแลของแพทย์ค่ะ เพื่อความปลอดภัยของแม่และลูกค่ะ

ขอให้ปลอดภัย แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ ยินดีด้วยค่ะ

ไปหาหมอดี่กว่าคุณแม่เพราะมันถี่แล้ว หมอเค้าจะได้ดูปากช่องคลอดให้ว่าเปิดหรือป่าว

เย้ๆยินดีด้วยค่ะ ขอให้ปลอดภัยทั้งคุณแม่ทั้งน้องนะคะ