14 ตอบกลับ

เราติดโควิดตอนท้อง 32 วีคค่ะ ได้แค่ยาพารามาทานแล้วก็ยาอมแก้ไอเราก็ไอหนักมาก ดื่มน้ำเยอะๆพยายามดื่มน้ำอุ่น หรือน้ำอุณภูมิห้องค่ะ งดน้ำเย็น ของทอด กะทิ ของแสลงที่จะทำให้ไอค่ะ ประมาณ 2 อาทิตย์เราก็ดีขึ้นค่ะ

เราติดโควิดจิ๊บน้ำขิงต้มเองตลอด กินน้ำมะนาวผสมน้ำอุ่นน้ำเกลือตลอด หายจนมาถึงทุกวันนี้ไม่มีอาการไอเลย อัดพวกวิตามินซีสร้างภมูิกินมะเขือเทศ

บ้านนี้ก็ติดค่ะ เหลือแค่ไอตอนนี้ ไอ มากจนฉี่ราดเลย ห้ามไม่ได้ ซื้อยาพ้นมาพ้น และยาแก้แพ้มาทาน กลางคืนนอนได้หน่อยค่ะ ยาทำให้ง่วง

บ้าานนี้เคยติดตอน20wค่ะเลือดออกเพราะกินฟ้าทลายโจรเสี่ยงตายมาทั้งเเม่ทั้งลูกเลยดีที่ผ่านมันมาได้ตอนนี้28wพอดีจ้า

หลังจากกักตัวครบ 10 วัน ไอหนักเหมือนกันค่ะ ทั้งๆที่ตอนเป็นโควิดไม่ไอเลย ไอเรื้อรังเป็นเดือนได้ค่ะ แล้วก็หายไปเอง

เราก็ติดโควิดตอนนี้คุณหมอบอกถ้าอาการไม่ดีขึ้นให้ไปเอ๊กซเรย์ปอดถ้าเอ๊กซเรย์ปอดจะมีผลอะไรต่อลูกไหมคะ

VIP Member

อาการรองโควิคค่ะ เชื้อตายหายเเล้ว อาการไอ น้ำมูก หรือหายใจเหนื่อยจะยังมีอยู่ เดี๋ยวสักพักก็ดีขึ้นค่ะ

ติดตอน 9w ค่ะ มีแค่อาการไอนิดหน่อย ไม่ได้ทานยาอะไรเลยตอนติด หายแล้วยังมีอาการไอสักพักก็หายค่ะ

หายโควิดมา2อาทิตย์ก็ไอตลอด จนมานอนโรงบาลก็หายแบบงงๆน่าจะเป็นเพราะดื่มแต่น้ำเปล่า ดื่มเยอะๆ

แม่ ลองไปซื้อยาพ่นคอ ที่ร้านเภสัช น่ะช่วยได้เยอะมากๆๆ ขวดเหลืองที่มีรูปผึ้ง จำชื่อไม่ได้