16 ตอบกลับ

เราก็อยากให้ชื่อปลาวาฬค่ะ น่ารักดี แต่เห็นคนตั้งเยอะแล้วเลยกำลังลองคิดชื่ออื่นๆ อยู่ ล่าสุดพ่อเค้าบอกให้ชื่อสมชาย เพราะสมัยนี้ไม่น่ามีใครตั้งแล้ว ลูกเราน่าจะไม่ซ้ำกับคนอื่นมาก จะซ้ำก็ซ้ำกับปู่กับตาเลย แม่ปวดหัวมาก😅😅😅

บ้านนี้ก็​จะตั้งว่าปลาวาฬ​ค่ะ​ คุณ​สามีฝันว่ามีปลาวาฬ​กระโดดขึ้นรถ​ ☺️☺️

ลูกชายบ้านนี้ชื่อ เลม่อน ค้าบ ชื่อไหนก็น่ารักหมดอะค่ะแม่

เราก็ตั้งชื่อเล่นลูกว่าปลาวาฬเหมือนกัน ลูกชายค่ะ

เหมาะดีค่ะ บ้านนี้เป็น ผช.ชื่อน้องขนมค่ะ🤣🤣

Super Mum

ลูกชายเพื่อนแม่ ก็ชื่อปลาวาฬค่ะ น่ารักดี

บ้านนี้ก็ชื่อปลาวาฬค่ะน่ารักดี

น่ารักค่ะหลานชายก็ชื่อปลาวาฬ

เราก็ว่าชื่อน่ารักดีนะค่ะ

เด็กผู้ชายชื่อนี้เยอะค่ะ