1 ตอบกลับ

เราค่ะ เพิ่งเจอเมื่อตอน7wว่าเป็นซีส แต่คุณหมอแจ้งว่าเป็นเรื่องปกติของคนตั้งครรภ์สามารถเกิดขึ้นได้ หากไม่ใหญ่ขึ้นก็ไม่มีปัญหาค่ะ ซึ่งตอนนี้ของเราที่เจอมีขนาด3ซม. คุณหมอบอกว่าปกติไม่อันตราย และส่วนใหญ่จะหายไปได้เองเมื่ออายุครรภ์เพิ่มขึ้นค่ะ และเราก็อยู่ในภาวะแท้งคุกคามเช่นกันค่ะ แต่เจอตัวน้องพร้อมเสียงหัวใจเต้นแล้ว คุณแม่อย่าเครียดนะคะ ทำใจสบายๆ พักผ่อนเยอะๆ อย่ายกของหนัก ยังไงน้องก็จะต้องอยู่สู้ไปกับเราค่ะ 🥰

ขอบคุณนะคะ