16 ตอบกลับ

7วีคค่ะ นั่งรถยนต์กลับบ้านกับสามี ตกดึกมีเลือดออก ตอนนั้นแพ้ท้องอยุ่ค่ะ เช้ามารีบไปหาหมอค่ะ เข้าห้องน้ำที่ รพ เลือดออกเป็นลิ่มเลยค่ะ นึกว่าน้องจะหลุดแล้วค่ะ แต่น้องยังอยุ่ จนตอนนี้8เดือนกว่าแล้วค่ะ รีบไปหาหมอนะคะแม่

ขอบคุณค่ะ🙏🙏🙏

มีเลือดสีน้ำตาลจางๆตอน 5 วีค วงเล็กๆ เจอตอนกลางคืน เช้ามาก็มีเหมือนเดิมอีกนิดหน่อย ไปหาหมอ หมอซาวด์ดูแจ้งว่าภาวะแท้งคุกคาม ฉีดยากันแท้ง และกินยากันแท้งจนถึง 12 วีคค่ะ

เราก็เป็นค่ะ​เลือดออกทางช่องคลอด ปวดท้องน้อย แต่น้องยังไม่เห็นตัวอ่อน คุณหมอให้นอนโรงบาล2วันล่ะจ้า รีบไปหาหมอนะคะ

เราเคยเปนตอนท้องได้8สัปดาห์มีเลือดออกเหมือนประจำเดือนไม่ปวดท้องออกนิดเดียวไม่เยอะออกแระก้หายพอมา3,4วันก้ออกอีกแต่ก้ออกไม่เยอะไม่ปวดท้องด้วยเรยคิดว่าเปนเม้นล้างน่าเด็กเหมือนที่คนโบราณชอบพูดกันพอยุ่ๆถัดมา2วันอาบน้ำยุ่เลือดไหลออกมาเต็มพื้นเรยไปหาหมอหมอบอกเด็กไม่ยุ่แล้วเลือดออกตอนท้องอันตรายมากค่ะส่วนใหญ่จะแท้งนะค่ะเท่าที่เคยเจอมาพี่สาวเราก้เปนเหมือนเราเรย

ตอนท้องได้6วีคก้อมีเลือดออก ไปหาหมอ หมอก้อยอกมีภาวะเเท้งคุกคาม จนตอนนี้ท้องได้14วีค เลือดก้อยังออกบางหยุดบางค่ะ

คนท้องต้องไม่มีเลือดออกช่องคลอด มีเลือดออกคือ​อันตราย​ค้ะ เสี่ยง​ต่อ​การ​แท้งด้วย

เป็นเหมือนกันคะ 10w แล้ว แต่ ไม่เป็นสีแดงนะคะ เป็นสีคลำๆ เหมือน เราจะหมดประจำเดือน

ออกตอนเข้า วีคที่ 6 แต่กระปิดกระปอยคะ เกือบ เดือนกว่าจะหาย ฉีดยาแท้ง 1 เข็ม ค่ะ

VIP Member

คนท้องเขาไม่มีเลือดกันค่ะ ถ้าคุณเเม่มี ก็ไปหาหมอนะคะ

ไปหาหมอเรยค่ะ อาจจะแท้งคุกคามได้ เราเคยเป็น

หมอบอกว่าปากมดลูกยังปิดอยู่ค่ะ แต่ตอนนี้เลือดเริ่มไม่ไหลแล้วค่ะ

หาหมอคะ เราเป็น3-4ครั้ง หมอให้ฉีดยากันแท้ง