10 ตอบกลับ

ทางนี้ปวดหน่วงไปหลังตอนตี2 เปิด1เซน ไปโรงบาลนอนดูอาการวันเครื่อง6โมงเช้ากับบ้าน ยังไม่ทันได้ทำอะไรลงรถมา เลือดไหลเต็มเลยค่ะ ไปโรงบาลใหม่เปิดเพิ่ม1.25 นอนเเอดมิน1คืน กับบ้านมายังมีหน่วง เเต่ท้องเเข็งถี่ตลอดเวลา ไม่หาย #ยังไม่คลอดงับ

บ้านนี้ท้องแรก ท้องแข็งถี่ไปหาหมอถึง6โมงเช้าปากหมดลูกเปิด1เซน หมอให้กลับแต่เราขอไม่กลับเพราะปวดท้องร่วมด้วยบ่ายโมงคลอดค่ะ🥰

บ้านนี้เป็นเหมือนกันเลยมีมูกเลือดออกมา น้ำไม่เดิน ไม่ปวดท้อง มาปวดท้องอีกทีปากมดลูกเปิด7เซนแล้วค่ะ

หลังจากมีมูกเลือดสัก2-3 วันก็คลอด ตอนนี้คลอดน้องแล้วจ้า

ใกล้แล้วค่ะแม่มูกเลือดออกแล้วสังเกตอาการตัวเองดีๆนะคะถ้าปวดท้องถี่ให้รีบไปโรงพยาบาลเลยค่ะ

หลังตรวจปากมดลูกจะทำให้มีเลือดออกได้นะคะ เราตรวจมาหมอบอกค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ หมอว่าหลังจากตรวจภายภายในจะมีเลือดออก

แตกแล้วค่ะเมื่อวันที่ 8/9/67

ไปรพ.ด่วนเลยค่ะ

ควรไปหาหมอค่ะ

ควรไป ร.พ นะคะ

ไปรพเลยค่ะ