5 ตอบกลับ

ไม่แน่ค่ะแม่ ถ้าปวดขึ้นมาหมอก็ผ่าด่วนให่ เรา34w5dหมอนัดไป6พค.นีุ้ถ้ายังท่าก้นอีก นัดวันผ่าเลยค่ะ ของเรารอไม่ได้ด้วยเพราะมีเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์และความดัน หมอต้องการให้คลอดไม่เกิน37w หมอกลัวภาวะต่างๆเช่นครรภ์เป็นพิษ แอบกังวลค่ะ อยากคลอดเองแบบท้องแรก แต่ถ้าลูกไม่กลับหัวก็ต้องผ่า ถ้าเขากลับหัวคลอดเองดีกว่าเยอะเลยค่ะ

ตอบไม่ได้เลยค่ะ การคลอดก่อนกำหนดอาจมีจากหลายสาเหตุ แต่ถ้าน้องยังอยู่ท่าก้นช่วงนี้ มีโอกาสผ่าคลอดสูง แม่บางคนน้องกลับกัวลงตอนไกล้คลอดก็มีแต่น้อยมากค่ะ

ของเราท่าก้น ผ่าตอน38 วีค 2ท้องเลยค่ะ มดลูกลอยไม่เหมือนท่าหัวค่ะ

ของหนู่คว่ำเห้นแต่หลัง

VIP Member

ปรึกษาหมอดีกว่าค่ะ