8 ตอบกลับ

เป็นมูกใสรึป่าวคะ ถ้ามีคราบใสๆด้วยอันนั้นคือมูกใสค่า แต่ถ้าเป็นน้ำใสๆอย่างเดียวคือน้ำเดินค่าให้รีบไปหาหมอเลยนะคะเพราะคุณแม่ตั้งท้องได้38กว่าๆแล้ว ก็น่าจะใกล้เจอหน้าน้องแล้วค่า❤️

ขอบคุณทุกๆคอมเม้นนะคะ ตอนนี้น้องคลอดเเล้วค่ะ ด้วยวิธีผ่าคลอดค่ะ เเข็งเเรงปลอดภัยทั้งเเม่เเละลูกค่ะ (3,175gน้ำหนักเเรกเกิดน้องค่ะ🥰)

ยินดีด้วยนะคะ

VIP Member

ถ้าสงสัยว่าน้ำคร่ำรั่วควรรีบไปพบหมอนะคะ น้ำคร่ำเหลือน้อยอันตรายต่อลูกค่ะ น้องอาจเกิดภาวะสำลักน้ำคร่ำได้

ถ้ามีน้ำคร่ำออกควรไปพบแพทย์ถือว่าเป็นภาวะฉุกเฉิน ไม่ต้องรอให้เจ็บครรภ์ค่ะ

Super Mum

ถ้าเป็นน้ำคร่ำไหลแนะนำหาหมอค่ะ

หากเป็นน้ำคร่ำต้องไปเลยค่ะ

ไม่แน่ใจว่าน้ำคร่ำหรือเปล่าค่ะแม่ ไหลออกมาเป็นครั้งๆ ทางช่องคลอดค่ะ ไหลออกมาคล้ายประจำเดือนเเต่เป็นน้ำใสๆค่ะ

38+4เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

ยินดีด้วยค่าาาาา