3 ตอบกลับ

2 เดือนต้องพาไปฉีดวัคซีนเองค่ะ ครั้งแรกเค้าให้เลือกได้ว่าจะฉีดที่ไหนจึงไม่นัด บางคนไปอนามัย บางคนไปคลีนิค บางคนไป ร.พ. รัฐ บางคนไป ร.พ. เอกชน ซึ่งสามารถเลือกได้ตามอัธยาศัยเลยค่ะแล้วสถานที่ที่พาลูกไปฉีดวัคซีนเขาถึงจะนัดครั้งถัดไปให้ค่ะ

ขอบคุณนะคะ

Super Mum

แม่ต้องพาน้องไปฉีดวัคซีนตามกำหนดในสมุดชมพูค่ะ แรกเริ่มส่วนใหญ่คืออนามัยใกล้บ้านเลยค่ะ เค้าจะมีรอบฉีดอยู่ของแต่ละเดือน หลังจากนั้นก็จะไปตามใบนัดที่เค้าเขียนกลับมาให้หลังฉีดค่ะแม่

น้องกี่เดือนแล้วค่ะ วัคซีน2ด.ได้ฉีดยังค่ะ