4 ตอบกลับ

ทางนี้คันตั้งแต่18วีค ตอนนี้24ละคะ คันไม่หาย หาหมอแล้วได้ยาทาอาบกินมา คุณหมอบอกถ้าไม่หายต้องไปฉีดยา สงสารลูกค่ะ กลัวฉีกแล้วลูกเป็นอะไรเลยอดทนค่ะ ไม่ไหวก็เกา ตรงไหนเป็นแผลเจ็บก็ลูบๆเอา ซื้อคารามายมาทา ดูท่าละน่าจะคันยันคลอดนะคะ

ทาคารามัยได้คะ อย่าเกานะคะเดี่ยวลาม ยาอื่นๆแนะนำไปหาหมอคะ

ตัวจะแตกไหมคะแม่ แต่หมอให้ทาคารามายได้นะ

เราถามหมอ หมอว่าเป็นที่อากาศแห้ง ตัวแห้ง ตัขยาย หรือฝุ่นได้ค่ะ หรือลองโบกครีมก่อน ผิวแห่งก็คันนะคะ เราใช้นีเวรยกระปุกน้ำเงินค่ะ เวลาคันเอาอยู่เลยอปต่ถ้าทาเรื่อยๆ ไม่ค่อยคัน วันไหนลืม จะเริ่มคันหน่อยๆ ละ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ คันตามแขนตามขา