4 ตอบกลับ

แนะนำว่าให้โทรไปสอวถามข้อมลู ที่สนง.ประกันสังคม จังหวัดที่ตัวเองอยู่ค่ะ.....ปล.ของเรา ใช่มาตรตรา ม.39ส่งประกันตนเอง หสุดส่งหลายปี เพิ่งกลับมาส่ง ได้ 6 เดือน เช็คสิทธิ์ ค่าคลอดได้ 13,000บาท และค่าเลี้ยงดูบุตร อีก เดือนละ 600 บาท (ครั้งแรกจะได้ค่าคลอดก่อน)พอส่งครบ 12เดือน ค่อยมาเบิกค่าสงเคราะห์บุตร หรือ ถ้แฟนส่งปาะกันสังคมด้วย จะใช้สิทธิ์ของแฟนก็ได้นะ แต่ต้องจดทะเบียนสมรส หากไม่ได้จด ก็จะต้องทำหนังสือรับรองบุตร ที่ประกันสังคมจร้า

ส่งต่อเบิกได้ค่ะ ค่าคลอดต้องส่งประกันสังคมเป็นระยะเวลา 5 เดือนค่ะ ก่อนคลอดนะคะ เงินสงเคราะห์บุตรต้องส่งประกันสังคม 12 เดือนค่ะ ในระยะเวลา 3 ปีค่ะ

VIP Member

ถ้าขาดไม่เกิน 6 เดือนยังมีสิทธิ์ค่ะ

ทำเรื่องต่อได้เลยค่ะ