9 ตอบกลับ

เราอาศัยอยู่กับคนเป็นโควิด แต่เราไม่เป็นค่ะ คนในบ้านเป็นทุกคนค่ะ เราเคยเป็นแล้ว อาจจะมีภูมิค่ะ เพราะญาติก็เป็นเราไม่รู้ไปไหนมาไหนกับญาติกินน้ำกินไรกับญาติตลอดแต่เราก็ไม่เป็น อาจจะแล้วแต่ร่างกายของแต่ล่ะคนด้วยค่ะ ทุกวันนี้ก็ใช้ชีวิตกับคนเป็นโควิดค่ะ

สามารถเป็นอีกได้ค่ะ ถ้าติดคนละสายพันธุ์ ถ้าสายพันธุ์เดียวกัน เรายังมีภูมิอยู่ก็ไม่เป็นไรค่ะ แต่ควรระวังไว้ค่ะ เพราะเราไม่รู้ใครจะติดสายพันธุ์เดียวกันกับเรารึป่าว

เป็นได้คะ เราเคยเป็นไตรมาส2 พอไตรมาส3ดันมาเป็นอีกนัดผ่าวันที่9กคคือวันนี้พอตรวจผลpcr ก่อนเข้าห้องคลอดผลคือติดเชื่อ ต้องเลื้อนทุกอย่างออกไปอีก รพ เอกชลนะคะ

เราดูเลิกคลอด แระ วันเวลา เตรียมทุกอย่างมาอย่างดี ทั้งๆที่ค่าใช้จ่ายค่าคลอดสูงมาก ต้องเลื้อนทุกอย่างหมดเรยคะ แถมไม่มีอาการอะไรเรยคะ มีแค่ผลตรวจเฉยๆที่ขึ้นว่าติดเชื่อ

โควิดก็เหมือนไข้หวัด ติดแล้วก็ติดอีกได้ค่ะ ยิ่งคนท้องภูมิต้านทานต่ำกว่าคนปกติ ติดง่ายเลยค่ะ

เป็นได้อีกค่ะ มีสส.ติด 2 รอบใน 1 เดือนมาแล้วนะคะแม่

เป็นต่อได้ค่ะ ระวังด้วยนะคะ

VIP Member

สามารถเป็นอีกได้ค่ะ

เป็นได้ค่ะแม่

Super Mum

ได้ค่ะ