7 ตอบกลับ

เราก็กินแต่นมแพะ BG เพราะ ย่อยง่ายท้องไม่อืด สารอาหารดีกว่านมวัว นน.ลูกเราได้ตามเกณดี แต่ นน.เราไม่ขึ้นเลยสักโลเดียว อีก6วันก็จะผ่าคลอดแล้ว ทานเถอะค่ะนมแพะ มีประโยชน์เยอะ

เรากินมา 3 กระปุกละค่ะตั้งแต่ท้อง น้ำหนักลงลูกหมดตามเกณฑ์หมอทุกอย่าง ตัวแม่ไม่อ้วนเลย ย่อยง่ายกว่านมวัวดีค่ะ แต่ก็กินสลับกันกับนมอื่นๆ

สำหรับเรา เราว่าช่วยนะคะ คลอดน้อง3140กรัม ก่อนออกอัลตราซาวด์ได้2700หมอบอกตอนออกไม่เกิน2900

บ้านนี้กินสลับกันค่ะ นมแพะ นมวัว ดีน่า เต้าหู้ นมแพะจะกินแค่วันละครั้งเพราะราคาสูง😂

เรากิน นมแพะ แอนมัม ไวตามิลค่ะ นน.ลงลูกตามเกนดีค่ะ นน.แม่ขึ้นมาแค่5โลค่ะ 34+2 วีคค่ะ

ดื่มได้ค่ะ กินแล้วย่อยง่ายกว่านมวัว ในเวป DG3 บอกกินวันละ 2-3 แก้วค่ะ

นมถั่วเหลืองค่ะ โปรตีนเน้นๆ