8 ตอบกลับ

ปกติคะ จะหาเจอและได้ยินช่วง16-17วีคขึ้นไป (ขึ้นอยุ่กับขนาดมดลูกและขนาดตัวเด็กด้วย)

คุณแม่ซาวดูไหมคะ ทางนี้ฝากท้องตอน2เดือนก็ได้ยินเสียงหัวใจน้องนะคะ ตรวจรอบ2ตอน12วิค ชัดมากค่ะ

คุณหมอบอกว่าน้องหัวใจเต้นไหมคะ ของแม่ไม่ได้ยินเสียงเลยเหมือนกันค่ะ

แม่บ้านนี้ได้ยินเสียงหัวใจลูกตั้ง7-8สัปดาเพราะซาวช่องคลอด

เหมืิอนกันคะไม่ได้ยิน น่าท้องของคุนแม่ด้วยคะ

แม่ลองซาวช่องคลอดดูไหมคะ ได้ยินชัดเลยค่ะ

บ้านนี้12สัปดาห์ลูกยังไม่ดิ้นเลยค่ะ

บ้านนี้ได้ยินนิดเดียวเองคะ

หมอว่ายังงัยบ้างคะ