10 ตอบกลับ

Super Mum

ได้ไปหาหมอตามนัดไหมคะ ถ้าไปหาหมอตามนัด ไม่ต้องกังวลนะคะ ถ้าน้องเล็กไป เดี๋ยวคุณหมอก็จะแนะนำ ตอนนี้ให้คำแนะนำคุณแม่ได้ก็คือ ทานโฟลิคและยาบำรุงทานอาหารให้ครบ5หมู่ ก็พอค่ะ

ตอนเรา 16w ยังไม่ชัด เหมือนคนกินอิ่มค่ะ ตอนนี้ 19wแล้วใหญ่ขึ้นมาอีกหน่อย คือ คนเริ่มทักว่าท้องแล้ว

อย่ากังวลในสิ่งที่หมอไม่ได้บอกค่ะ16W ท้องมันยังไม่ออกหรอกค่ะ เรื่องออก อ่ะ ออกแน่ ใจเย็นๆนะคะ

เหมือนกันเลยค่ะ หนู16w เป็นคนมีน่าท้อง ยังดูไม่ออกเหมือนกันค่ะ เราต้องใจเย็นไปนะค่ะ คุณเเม่

ท้องใหญ่ช่วง 35 วิคค่ะแม่ แน่นมาก แต่แอบไปแตกมาแล้ว คลอดง่ายๆนะคะแม่

บ้านนี้ท้องได้5เดือน ท้องยังไม่ออกเลยค่ะ แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ ไม่น่าเป็นห่วงค่ะ

Super Mum

ดูที่น้ำหนักเด็กให้ได้ตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ

ท้องเเรก ออกตอน7เดือนเรยบ้านนี้

บ้านนี้31วีคแล้วยีงไม่โตเลยคะ555

ท้องแรก 4เดือนท้องออกแล้วค่ะ

จะเริ่มโตช่วง20wขึ้นค่ะ