7 ตอบกลับ

บ้านนี้ทานะคะ บำรุงหน้าเต็มที่ เพราะ ตอนท้องแทบไม่ได้ใช้อะไรเลย น้องก็ปกติดีนะคะ ไม่มีผลอะไร

ทาได้ค่ะ แต่พยายามอย่าให้โดนตัวน้อง เพราะผิวน้องยังบอบบาง เราทาตั้งแต่ตอนท้องจนคลอดเลยค่ะ

VIP Member

ทาได้ค่ะ ต้องสังเกตน้องเผื่อน้องโดนหน้าแม่น้องอาจจะแพ้ได้ค่ะ ส่วนตัวบ้านนี้ปกติดีค่ะ

ส่วนตัวถ้าใช้ครีมจะใช้เป็นครีมเด็กเพราะเราต้องจับกอดหอมลูกตลอดกลัวว่าน้องจะแพ้

VIP Member

ถ้าให้นม ก็อย่าทานมคะ ส่วนตัวแม่ไม่ค่อยได้ทาเลยจ้า แขนลูกก็แอบเลียตอนอุ้ม

รอลูกโต ค่อยบำรุงผิวกันใหม่จ้า 😅

เหตุผลที่ห้ามใช้ครีมทาหน้าอก เพราะต้องให้นมบุตร ถ้าไม่ได้ให้ทาได้ค่ะ

หลังอาบน้ำใช้ baby oil ค่ะ