2 ตอบกลับ

ไม่แนะนำค่ะ เพราะเด็กอ่อนแพ้ง่าย พวกอึหมาแมวมีเชื้อโรคที่ส่งผลต่อคนท้องและเด็ก เห็บหมัดก็ต้องระวัง แยกห้องดีกว่าค่ะอย่างน้อยก็ 4-5 เดือน เพื่อเทสว่าลูกเราแพ้ขนสัตว์ไหม หรือทำวัคซีน หยอดยาให้เรียบร้อยก่อน แต่เราก็เห็นเพจนึงที่เขานอนกับแมวและลูกนะ ส่วนตัวเลี้ยงแมว เราแยกค่ะเพราะไม่รู้ว่าวันไหนแมวมันจะโมโหแล้วสวบลูกเราไหม ลูกเรายิ่งเสียงดีอยู่ 555 ช่วงแรกร้องไห้ทีแมววิ่งมาดูตรึม 🤣 นี่ลูก 1.7 ขวบแล้ว พี่ห้ามเข้าห้องนอนค่ะ บริเวณอื่นเล่นกันได้ แต่ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยให้ลูกเล่นด้วย ลูกเล่นแรง นอนทับ นั่งทับ เหยียบ หิ้วหาง ดึงคอ ดึงหูแรงมากกกก สงสารพี่ 😂 แมวบางตัวเขาก็ไม่ชอบค่ะ มีหันมางับบ้าง ดีที่ไม่เข้า ถ้าเข้าก็ได้วัคซีน ล้างแผล ยาวอีกทีนี้

หมาก็ต้องระวังนะคะ ลูกเพื่อนเราโดนหมาที่บ้านกัดเย็บหัวไป 2 รอบแล้วค่ะ เขาก็เหมือนคนบางทีหงุดหงิดแล้วมีคนมาแหย่ก็โมโหงี้

คิดว่าแยกดีกว่าค่ะ พี่ๆจะรำคาญ เขาจะสวบน้องมั้ย บ้านนี้ก็ตั้งใจจะเลี้ยงแยกเลยค่ะ 😂