6 ตอบกลับ

เราก็เป็นรกเกาะต่ำค่ะ ตอนนี้6เดือน หมอบอกดูอีกทีตอน8เดือนถ้าไม่ขึ้นต้องผ่าคลอดก่อนกำหนด เพราะเสี่ยงอันตรายทั้งแม่และเด็กงดยกของ เพศสัมพัน ระวังอย่าให้มีเลือดออกเพราะเสี่ยงตกเลือด

ของเราเกาะต่ำพาดอยู่ตรงกลางมดลูก พออายุครรภ์มากขึ้นรกก็เลื่อนขึ้นค่ะ หมอให้พัก 14 วัน ห้ามทำอะไร แต่แม่ไปทำงานปกติ เดินเฉพาะเวลาไปห้องน้ำแต่จะเดินช้ากว่าปกติมากๆ ตอนนี้คลอดแล้วค่ะ

ผ่าค่ะ เพราะมีโรคประจำตัวไม่สามารถคลอดเองได้ คลอด 37w2dค่ะ อยู่ในเกณฑ์ 37wพอดี😁

มีหลายระดับค่ะ เรารกต่ำแต่ไม่ปิดปากมดลูก หมอแค่ให้งดยกของ งดเพศสัมพันธ์ ทำงานหนัก งดนอนดึก พออายุครรภ์นานไปจะเริ่มเลื่อนขึ้นนิดนึงค่ะ แต่ก็ต้องระวังไว้

บ้านนี้รกเกาะต่ำ แต่ยกของหนักตลอด แต่ไม่เคยมีเหลือดออก เกราะต่ำตั้งแต่เริ่มท้องจนถึง26วีค พอ27 วีครกก็จะลอยขึ้นเองค่ะ

อันตรายค่ะ เพราะถ้าเดินเยอะยืนเยอะยกของหนักจะเสี่ยงเกิดแท้งคุกคามหรือคลอดก่อนกำหนดได้

รกตำเหมือนกันชอบปวดท้อง