2 ตอบกลับ

VIP Member

ถึงจะหายแล้วอย่างต่ำก็ควรกักตัว10วันค่ะ ใบรับรองแพทย์เขาจะน่าจะระบุไว้อยู่นะคะว่าถึงวันไหน ทำไมให้หยุดแค่7วัน ไม่กลัวคนอื่นในที่ทำงานติดหรอ ของโรงงานแฟนเราถึงหายแล้วก็ให้หยุดกักตัวให้ครบ10วัน ไม่หายก็ให้ลาต่อ

Super Mum

2 ขีด = ยังไม่หาย ถ้าไม่เจอขีดแล้วควรกักไปอีกให้เกิน 10 วันค่ะ

แต่มันต้องไปทำงานแล้วอ่ะค่ะ เขาให้หยุดแค่7วัน คือเรากักตัวห่างจากลูกน้อยเลย กักแบบคนล่ะอำเภอเลย แต่ถ้ากลับไปทำงานเราต้องกลับไปอยู่บ้าน แยกห้องอยู่กับคนอื่นๆ แผร่เชื้อติดที่ทำงานเราไม่แคร์หรอก แต่เรากลัวมันจะแผร่เชื้อไปติดลูกน้อยมาก ก็ได้แต่ใส่แมสเดินออกไปข้างนอกห้องก็ฉีดแอลกอฮอตามที่เราเดินที่เราจับ 😭😭😭