5 ตอบกลับ

คุณแม่ลองทานพวกธาตุเหล็กบำรุงเลือดดูนะคะ อาหารบำรุงกล้ามเนื้อมดลูก ทำให้มดลูกกลับมาหนาตัวและแข็งแรงมากขึ้นค่ะ เพราะเนื้อเยื่อหรือเยื่อบุมดลูกหลุดลอกออกไปพร้อมรกและตัวน้อง อาจจะทำให้มดลูกยังไม่แข็งแรงมากพอ ช่วงแรกอาจจะไม่มีประจำเดือน หรือมีน้อย ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

อันนั้นแหละค่ะ ปจด. แรกๆอาจมาแค่นี้เพราะร่างกายยังไม่สมบูรณ์พอ ยังไงถ้าอีกสองเดือนยังมาไม่ปกติก็ไปหาหมอได้ค่ะ ถามอีกเรื่องคือมีอะไรกับแฟนรึยังคะ ถ้ามีไม่ป้องกันระวังที่ ปจด. ไม่มาเพราะท้องอีกรอบนะ

มีแล้ว เราจะกินยาคุมแต่รอให้ประจำเดือนมาค่ะ แต่ไม่มาสักทีค่ะ

ตอนนี้คุณต้องป้องกันก่อนนะค่อยปล่อยใหม่ สัก 3-5 เดือนยิ่งดีให้มดลูกแข็งแรงก่อน ปกติ1-2เดือน ปจดก็จะมา ถ้านานมากเกินไปควรปรึกษาหมอ

ปกติ 1 เดือนคะ ตามที่หมอบอก

เรามาภายใน1เดือน

ของเรายังไม่มาเลยค่ะ