9 ตอบกลับ

ปวดมากค่ะแม่ 3ท้องคลอดธรรมชาติโดนทุกท้องค่ะ น้ำตาไหลเลย ท่องเอาไว้ค่ะเพื่อลูกๆๆๆๆๆ พอคลอดออกมาคือโล่ง จนลืมความเจ็บปวด แม่ว่าแม่ทนได้ จนมีมาคนที่4แล้วค่ะ สู้ๆค่ะแม่

ปวดมากทรมานมากเลยค่ะเพิ่งผ่านมาได้2วัน พอคลอดเเล้วความเจ็บปวดก็หายหมดเลยค่ะเเม่ สู้ๆค่ะ

ยอมรับว่าปวดมากจริงๆ แต่ตอนคลอดไม่เจ็บอะไรเลยเพราะยาเร่งทำให้เราเจ็บไปหมดแล้ว55

อันนี้จริงค่ะ😂

บ้านนี้โดนทั้งเร่งคลอด โดนทั้งเจาะถุงน้ำคร่ำ เจ็บแบบสุดๆ ปวดทรมาณมากค่ะ

บ้านนี้ปวดจนอยากจะขิต ปวดจนขอหมอผ่าเลยค่ะ😂😂😂 แต่ก็คลอดเองจนได้

ขิตมากๆ ออกมาโล่งเลยค่ะ

หมอนัดเร่งคลอดธรรมชาติวันที่5เหมือนกันค่ะ 40วีคพอดี 😰😰😰

ปวดมากกค่ะ ทรมานหลายเท่า

ปวดท้องถี่ทุกๆ1-2นาทีเลยค่ะ ตอนจะึลอดคนแรก เลยกำหนดแล้วปากมดลูกไม่เปิดไม่เจ็บท้อง น้ำคล่ำไม่ไหล โดนยาเร่ง 6.00เช้า คลอดอีกที 16.09น. เลยค่ะ

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

Super Mum

✌️